Giỏ hàng

Effer-paralmax 150mg - Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa (Hộp 30 gói x 1.5g)

Thương hiệu: Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston Việt Nam
|
Loại: Thuốc
|
Mã SP: ADDPRODUCT2591
Nhóm: Giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Hoạt chất chính: Paracetamol 150mg
Dạng bào chế: Thuốc bột sủi bọt
Quy cách đóng gói: Hộp 30 gói x 1.5g
Số đăng ký: VD-25667-16
Xuất xứ: Việt Nam
Thuốc kê đơn: Không
Công dụng chính: Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.
Lưu ý: Khuyến cáo sử dụng theo hướng dẫn của chuyên gia y tế.

Đơn vị bán
Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: (+84) 090 256 2558
|
Sản phẩm tại nhà thuốc
Sản phẩm tại nhà thuốc
Cam kết sản phẩm đảm bảo 100% chính hãng. Tư vấn 24/7.
Chương trình khuyến mãi
Chương trình khuyến mãi
- Giảm đến 50% cho các sản phẩm.
- Ngày 15 mỗi tháng, giảm 5% các sản phẩm TPCN và dược mỹ phẩm theo chính sách chương trình.
Mua hàng tặng quà
Mua hàng tặng quà
- Ngày 05 mỗi tháng, mua≥500.000đ kèm SP trẻ em bất kỳ, tặng ngay 01 bình nước Helios.
- Mua≥150.000đ, tặng ngay 01 khẩu trang Tenamyd FM-N95.
Mã giảm giá cho tổng đơn hàng
Mã giảm giá cho tổng đơn hàng
Ngày 25 mỗi tháng, đơn hàng ≥ 1.000.000đ, nhân viên nhà thuốc sẽ kích hoạt mã giảm 50.000đ cho tổng đơn hàng.
Miễn phí vận chuyển
Miễn phí vận chuyển
Mua ≥ 150.000đ, giảm ngay 39.000đ phí vận chuyển. Nhập thông tin giao hàng để kích hoạt mã KM ở trang thanh toán.
Miễn phí vận chuyển
Miễn phí vận chuyển
Mua ≥ 500.000đ, giảm ngay 79.000đ phí vận chuyển. Nhập thông tin giao hàng để kích hoạt mã KM ở trang thanh toán.

Effer-paralmax 150mg (Hộp 30 gói x 1.5g) được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston Việt Nam, thuốc có chứa hoạt chất Paracetamol 150mg được chỉ định để điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

Thành phần
Mỗi gói (1.5g) thuốc bột sủi chứa:
- Hoạt chất: Paracetamol 150mg.
- Tá dược: Acid citric khan, natri hydrocarbonat khan, natri carbonat khan, đường RE, aspartam, Kollidon K30, mùi cam, natri benzoat vừa đủ 1 gói bột sủi bọt.
Chỉ định
Điều trị các triệu chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em trong các trường hợp: đau đầu, đau răng, đau họng, nhức mỏi cơ, cảm cúm, mọc răng, nhức răng...
Chống chỉ định
- Không dùng cho những người mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
- Những người suy giảm chức năng gan nặng.
- Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.
Liều dùng, cách dùng
- Cách dùng: Dùng uống, hòa tan thuốc trong một lượng nước phù hợp, uống ngay sau khi thuốc tan hết, các lần cách nhau không dưới 4 giờ.
- Liều lượng: Liều trung bình khuyến cáo: 10 - 15mg/kg thể trọng trong 4 - 6 giờ, không quá 60mg/kg thể trọng trong 24 giờ.
* Liều thông thường có thể sử dụng:
- Trẻ em từ 2 đến 3 tuổi: 1 gói/lần.
- Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: 1 ½ gói/lần.
- Trẻ em từ 6 đến 8 tuổi: 2 gói/lần.
- Trẻ em từ 9 đến 10 tuổi: 2 ½ gói/lần.
- Trẻ em 11 tuổi: 3 gói/lần.
- Hoặc dùng thuốc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.
* Lưu ý: Không được kéo dài việc dùng paracetamol để tự điều trị cho trẻ em khi:
- Triệu chứng đau đã kéo dài quá 5 ngày.
- Triệu chứng sốt cao (trên 39.5°C) đã kéo dài quá 3 ngày.
- Bệnh nặng hơn hoặc có triệu chứng khác xuất hiện.
Dược lực học, dược động học; Thận trọng khi sử dụng; Tương tác thuốc; Tác dụng phụ; Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc; Tác động đến phụ nữ có thái và cho con bú: Đọc kỹ thông tin trong tờ hướng dẫn sử dụng của thuốc.
Bảo quản
Nơi khô, dưới 30°C, tránh ánh sáng.
Hạn dùng
36 tháng kể từ ngày sản xuất.
Lưu ý
- Để xa tầm tay trẻ em.
- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
- Không dùng thuốc khi quá hạn sử dụng.

Effer-paralmax 150mg - Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa (Hộp 30 gói x 1.5g)

Mã SP: ADDPRODUCT2591
Liên hệ

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Top
product