Giỏ hàng

Sotstop 2g/100ml - Giảm đau, hạ sốt, kháng viêm (Hộp 1 chai 100ml)

Thương hiệu: Daewoong Pharmaceutical Co., Ltd.
|
Loại: Thuốc
|
Mã SP: ADDPRODUCT386
Nhóm: Giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Hoạt chất chính: Ibuprofen 2g/100ml 
Dạng bào chế: Hỗn dịch uống  
Quy cách đóng gói: Hộp 1 chai 100ml 
Số đăng ký: VN-15888-12
Xuất xứ: Hàn Quốc
Thuốc kê đơn: Không
Công dụng chính: Giảm đau và kháng viêm từ nhẹ đến vừa, điều trị viêm khớp dạng thấp, hạ sốt cho trẻ em.
Lưu ý: Khuyến cáo sử dụng theo hướng dẫn của chuyên gia y tế.

Đơn vị bán
Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: (+84) 090 256 2558
|
Sản phẩm tại nhà thuốc
Sản phẩm tại nhà thuốc
Cam kết sản phẩm đảm bảo 100% chính hãng. Tư vấn 24/7.
Chương trình khuyến mãi
Chương trình khuyến mãi
- Giảm đến 50% cho các sản phẩm.
- Ngày 15 mỗi tháng, giảm 5% các sản phẩm TPCN và dược mỹ phẩm theo chính sách chương trình.
Mua hàng tặng quà
Mua hàng tặng quà
- Ngày 05 mỗi tháng, mua≥500.000đ kèm SP trẻ em bất kỳ, tặng ngay 01 bình nước Helios.
- Mua≥150.000đ, tặng ngay 01 khẩu trang Tenamyd FM-N95.
Mã giảm giá cho tổng đơn hàng
Mã giảm giá cho tổng đơn hàng
Ngày 25 mỗi tháng, đơn hàng ≥ 1.000.000đ, nhân viên nhà thuốc sẽ kích hoạt mã giảm 50.000đ cho tổng đơn hàng.
Miễn phí vận chuyển
Miễn phí vận chuyển
Mua ≥ 150.000đ, giảm ngay 39.000đ phí vận chuyển. Nhập thông tin giao hàng để kích hoạt mã KM ở trang thanh toán.
Miễn phí vận chuyển
Miễn phí vận chuyển
Mua ≥ 500.000đ, giảm ngay 79.000đ phí vận chuyển. Nhập thông tin giao hàng để kích hoạt mã KM ở trang thanh toán.

Sotstop 2g/100ml (Hộp 1 chai 100ml) được sản xuất bởi Daewoong Pharmaceutical Co., Ltd., có nguồn gốc từ Hàn Quốc. Thuốc có chứa hoạt chất Ibuprofen 2g/100ml; được chỉ định:
- Chống đau và viêm từ nhẹ đến vừa: Trong các bệnh như thống kinh, nhức đầu, thủ thuật về răng, cắt mép âm hộ.
- Giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện để điều trị đau sau đại phẫu hay người bị đau do ung thư.
- Điều trị viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên.
- Hạ sốt cho trẻ em.

Thành phần
Ibuprofen 2g/100ml.
Chỉ định
Thuốc Sotstop 100ml được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:
- Chỉ định chống đau và viêm từ nhẹ đến vừa: Trong các bệnh như thống kinh, nhức đầu, thủ thuật về răng, cắt mép âm hộ.
- Dùng Ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện để điều trị đau sau đại phẫu hay người bị đau do ung thư.
- Chỉ định điều trị viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên.
- Chỉ định hạ sốt cho trẻ em.
Cách dùng, liều dùng
Cách dùng
Thuốc dùng đường uống.
Liều dùng
* Người lớn:
- Liều dùng để giảm đau liều thông thường là 60ml – 90ml (1,2g – 1,8g)/ngày, uống làm nhiều lần.
- Liều duy trì: 30ml – 60ml (0,6g – 1,2g)/ngày.
- Liều tối đa: 120ml – 160ml (2,4 – 3,2g)/ngày.
- Liều dùng để giảm sốt: Liều thường dùng: 10ml – 20ml (0,2g-0,4g), cách nhau 4-6 giờ/lần, tối đa 60ml 1,2g)/ngày.
* Trẻ em:
- Liều dùng để giảm đau hoặc hạ sốt: 1ml – 1,5ml (20mg – 30mg)/kg thể trọng/ngày chia làm nhiều liều nhỏ.
- Liều dùng để điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên có thể dùng liều 2ml (40mg)/kg thể trọng/ngày.
- Trẻ dưới 30kg
- Dùng liều tối đa 25ml (500mg)/ngày.
- Không nên dùng cho trẻ có trọng lượng dưới 7kg.
Chống chỉ định
Thuốc Sotstop 100ml chống chỉ định trong các trường hợp sau:
- Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
- Loét dạ dày tá tràng tiến triển.
- Quá mẫn với aspirin hay các thuốc chống viêm không steroid khác.
- Người bị hen hay co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày, tá tràng, suy gan hoặc suy thận.
- Người đang dùng thuốc chống đông coumarin.
- Người bị suy tim sung huyết.
- Người bị bệnh tạo keo.
- Phụ nữ có thai ở 3 tháng cuối kỳ.
Tác dụng không mong muốn; Tương tác thuốc; Thận trọng khi dùng; Các thông tin khác: Xem kĩ thông tin trong tờ hướng dẫn sử dụng của thuốc.
Bảo quản
Trong bao bì kín, nơi khô mát, tránh ánh sáng.

Sotstop 2g/100ml - Giảm đau, hạ sốt, kháng viêm (Hộp 1 chai 100ml)

Mã SP: ADDPRODUCT386
Liên hệ

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Top
product