Giỏ hàng

Tatanol caps - Giảm đau, hạ sốt (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

Thương hiệu: Công ty cổ phần Pymepharco
|
Loại: Thuốc
|
Mã SP: ADDPRODUCT418
Nhóm: Giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Hoạt chất chính: Acetaminophen 500mg
Dạng bào chế: Viên nang cứng
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Số đăng ký: VD-25398-16
Xuất xứ: Việt Nam
Thuốc kê đơn: Không
Công dụng chính: Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. Hạ sốt.
Lưu ý: Khuyến cáo sử dụng theo hướng dẫn của chuyên gia y tế.

Đơn vị bán
Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: (+84) 090 256 2558
|
Sản phẩm tại nhà thuốc
Sản phẩm tại nhà thuốc
Cam kết sản phẩm đảm bảo 100% chính hãng. Tư vấn 24/7.
Chương trình khuyến mãi
Chương trình khuyến mãi
- Giảm đến 50% cho các sản phẩm.
- Ngày 15 mỗi tháng, giảm 5% các sản phẩm TPCN và dược mỹ phẩm theo chính sách chương trình.
Mua hàng tặng quà
Mua hàng tặng quà
- Ngày 05 mỗi tháng, mua≥500.000đ kèm SP trẻ em bất kỳ, tặng ngay 01 bình nước Helios.
- Mua≥150.000đ, tặng ngay 01 khẩu trang Tenamyd FM-N95.
Mã giảm giá cho tổng đơn hàng
Mã giảm giá cho tổng đơn hàng
Ngày 25 mỗi tháng, đơn hàng ≥ 1.000.000đ, nhân viên nhà thuốc sẽ kích hoạt mã giảm 50.000đ cho tổng đơn hàng.
Miễn phí vận chuyển
Miễn phí vận chuyển
Mua ≥ 150.000đ, giảm ngay 39.000đ phí vận chuyển. Nhập thông tin giao hàng để kích hoạt mã KM ở trang thanh toán.
Miễn phí vận chuyển
Miễn phí vận chuyển
Mua ≥ 500.000đ, giảm ngay 79.000đ phí vận chuyển. Nhập thông tin giao hàng để kích hoạt mã KM ở trang thanh toán.

Tatanol caps (Hộp 10 vỉ x 10 viên) được sản xuất bởi Công ty cổ phần Pymepharco, có chứa hoạt chất Acetaminophen 500mg; được chỉ định trong:
- Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
- Hạ sốt.

Thành phần
Acetaminophen 500mg.
Chỉ định
Thuốc chứa Paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt.
Thuốc có hiệu quả trong:
- Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
- Hạ sốt.
Liều dùng và cách dùng
* Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:
- Dùng 500mg đến 1g Paracetamol (1-2 viên/lần), sau mỗi 4-6 giờ nếu cần.
- Chỉ dùng đường uống.
- Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg.
- Không dùng quá liều chỉ định.
- Không dùng với các thuốc khác có chứa Paracetamol.
- Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
* Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi:
- Dùng 250-500 mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
- Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 – 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ.
- Không dùng quá liều chỉ định.
- Không dùng với các thuốc khác có chứa Paracetamol.
- Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ.
- Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
- Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày.
* Trẻ em dưới 6 tuổi:
- Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.
Chống chỉ định
Chống chỉ định Paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với Paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.
Cảnh báo và thận trọng; Tương tác tương kỵ của thuốc; Phụ nữ có thai và cho con bú; Tác động của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc; Tác dụng không mong muốn; Dược lực học; Dược động học; Quá liều và xử trí: Xem kỹ trong tờ hướng dẫn sử dụng của thuốc.
Lưu ý
Để xa tầm tay trẻ em. Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến bác sĩ.

Tatanol caps - Giảm đau, hạ sốt (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

Mã SP: ADDPRODUCT418
Liên hệ

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Top
product